દિલીપ કુમાર અને વૃદ્ધ માણસ ની એક વાત

 

આપણે એક શહેરથી બીજા શહેર ટ્રાવેલ કરતા હોય છે ત્યારે કેટલીક રસપ્રદ ઘટનાઓ બને છે. ઘણીવાર આપણે ઘણા રસપ્રદ લોકોને મળીયે છીયે કે જેમને આપણે ફરીથી ક્યારેય મળવાના નથી. જો કે, ક્યારેક જ્યારે આપણને કોઈ અસાધારણ વ્યક્તિત્વ મળે કે કોઈ અસાધારણ અનુભવ થાય ત્યારે તે હંમેશા આપણી સાથે રહે છે.

આવી જ એક ઘટના ઘણા વર્ષો પહેલા બની હતી, જ્યારે મશહૂર ફિલ્મ અભિનેતા દિલીપ કુમાર તેમના કારકિર્દીની ટોચ પર હતા. ફ્લાઇટમા દિલીપ કુમાર સાદા કપડા પહેરેલા વૃદ્ધ માણસની બાજુમાં બેઠા હતા – ટ્રાઉઝર અને સાદા શર્ટની જોડી. એ સમયે દિલીપ કુમાર ખૂબ પ્રખ્યાત હતા અને તેમણૅ ફ્લાઇટમાં આજુ બાજુ જોયુ, લોકો તેમના પર નજર રાખતા હોવા છતાં, વૃદ્ધ માણસ વિન્ડોની બહાર જુએ છે, દિલીપ સાહેબ ની કઈ ખાસ નોંધ લીધા વગર તેમની ચા પીતા-પીતા અખબાર વાંચે છે.

દિલીપ કુમાર દેખીતી રીતે આ નિરંકુશ વલણને ધ્યાનમાં લીધું અને એમને એ ખૂબ જ વિચિત્ર લાગ્યું. તેણે વૃદ્ધ માણસ સાથે આંખનો સંપર્ક કરવાનો પ્રયત્ન કર્યો. તે માણસે તેની તરફ જોયું અને કહ્યું “હેલો”. વાતચીત કરવાનો પ્રયાસ કરી દિલીપ કુમારે તેમને કહ્યું, “શું તમે ફિલ્મો જુઓ છો?”

“ઓહ, બહુ થોડી. મેં ઘણા વર્ષો પહેલા જોઈ હતી, “તે માણસે જવાબ આપ્યો.

તક લેતા દિલીપકુમારે કહ્યું કે તેણે ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

“ઓહ સરસ. તમે શું કરો છો? “, તે માણસે પૂછ્યું.

કુમારે કહ્યું, “હું એક અભિનેતા છું”.

“ઓહ, અદ્ભુત” માણસે સ્મિત સાથે જવાબ આપ્યો.

બસ તેમની વચ્ચે આટલી જ વાતચીતની થઇ. પાછળથી, ફ્લાઇટમાંથી ઉતર્યા ત્યારે, દિલીપ કુમારએ બાય બાય કહેતા માણસ સાથે હાથ મિલાવ્યા . “તમારી સાથે મુસાફરી કરવી સારી રહી, મારું નામ દિલીપ કુમાર છે, “તેમણે જણાવ્યું.

તે માણસે જવાબ આપ્યો, “આભાર, હું જેઆરડી ટાટા છું. ”

આજ સુધી, આ ઘટના દિલીપ કુમાર સાથે રહી છે અને તેમણૅ તેની આત્મકથામાં ઉલ્લેખ કરયો છે. તે કહે છે કે તે એક નમ્ર અનુભવ હતો જે તેમને યાદ અપાવે છે કે તમે કેટલા પણ મોટા હોય તો, કોઈ તમારા થી પણ મોટો હોય છે, તેથી બધા સાથે હંમેશાં નમ્ર રહેવું જોઈએ, તેમાં કોઈ ખર્ચ નથી.

2 thoughts on “દિલીપ કુમાર અને વૃદ્ધ માણસ ની એક વાત

 • સપ્ટેમ્બર 30, 2018 at 8:21 એ એમ (am)
  Permalink

  Very nice n short article. Keep posting this kind of stuff regularly. Thanks

  Reply
  • ઓક્ટોબર 1, 2018 at 2:58 પી એમ(pm)
   Permalink

   Thank You! Glad You Liked It!

   Reply

Leave a Reply

%d bloggers like this: